Shafa-shafa masu dacewa - kayan tsaftacewa masu dacewa da ake amfani dasu don kashe ƙwayoyin cuta

       goge goge-dace zubar da kayan tsaftacewa da ake amfani da su don kashe ƙwayoyin cuta-sun shahara har tsawon shekaru biyu.Sun kasance a halin yanzu fiye da shekaru 20, amma a farkon lokacin bala'in, buƙatun gogewa ya yi yawa sosai wanda kusan an sami ƙarancin takardar bayan gida a cikin shagunan.An yi imanin cewa waɗannan zanen sihiri na iya rage yaduwar kwayar cutar da ke haifar da Covid-19 daga hanun kofa, fakitin isar da abinci da sauran wurare masu wuya.Amma zuwa Afrilu 2021, CDC ta fayyace cewa kodayake"mutane na iya kamuwa da cutar ta hanyar taɓa gurɓataccen wuri ko abubuwa (masu gurɓatawa), ana ɗaukar haɗarin ƙasa kaɗan.

       Saboda wannan bayanin da binciken da ya fito, yanzu ana ɗaukar goge goge a matsayin muhimmin makami a yaƙi da yaduwar Covid, kodayake har yanzu suna da amfani mai ma'ana azaman masu tsaftacewa a cikin gida.Tabbas, yana da mahimmanci a san abin da kuke siya.Akwai ƙananan yanayin tsaftace gida waɗanda ke buƙatar zaɓin hana duk makaman nukiliya da kuke amfani da su a cikin mahalli masu haɗari kamar kantin magani ko asibitoci.Yawancin mutane za su sami sabis mai kyau iri ɗaya na maganin kashe ƙwayoyin cuta mai sauƙi tare da ƙimar haifuwa iri ɗaya.Muna ƙoƙarin jera manyan goge goge bisa gogewar mutum, sake dubawar abokin ciniki, martabar muhalli da jerin rabe-raben EPA don kawar da wasu zato lokacin sayayya.

       Da farko, bari mu dubi abin da ke “maganin kashe kwayoyin cuta” shi ne kuma abin da yake yi idan aka shafa shi akan wani wuri mai wuya, mara fashe.Cibiyar Kiwon Lafiya ta Ƙasa ta bayyana maganin kashe ƙwayoyin cuta a matsayin “kowane abu ko tsari da aka fi amfani da shi akan abubuwan da ba su da rai don kashe ƙwayoyin cuta (kamar ƙwayoyin cuta, ƙwayoyin cuta, da sauran ƙwayoyin cuta masu iya haifar da cututtuka da cututtuka).”A takaice, magungunan kashe kwayoyin cuta na iya kashe kwayoyin cuta, fungi da ƙwayoyin cuta a saman-don haka kuma galibi ana bayyana su azaman maganin kashe ƙwayoyin cuta, ƙwayoyin cuta da ƙwayoyin cuta.


Lokacin aikawa: Dec-13-2021